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TAARIFA KWA UMMA 
 

RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN APOKEA HATI ZA UTAMBULISHO 

KUTOKA KWA MABALOZI WANANE, AWEKA MSISITIZO KWENYE 

DIPLOMASIA YA KIUCHUMI  
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, leo 

amepokea Hati za Utambulisho kutoka kwa Mabalozi wanane wanaowakilisha nchi zao 

hapa nchini, katika hafla iliyofanyika Ikulu, Dar es Salaam.  
 

Mabalozi waliowasilisha hati zao ni Mhe. Salam Abu Sharar wa Palestina, Mhe. Catherine 

Karemu wa Jamhuri ya Kenya, Mhe. Jovica Tupalovic wa Jamhuri ya Serbia, Mhe. Maes 

Ennio wa Jamhuri ya Côte d’Ivoire, Mhe. Luteni Jenerali Mstaafu Peter Kakowou wa 

Jamhuri ya Sierra Leone, Mhe. Gideon Behar wa Israel, Mhe. Dzmitry Krasouski wa 

Jamhuri ya Belarus na Mhe. Paul Evans Aidoo wa Jamhuri ya Ghana. 
 

Katika mazungumzo yake na mabalozi hao, Rais Dkt. Samia alieleza dhamira ya Tanzania 

kuendelea kuimarisha ushirikiano wa kimataifa katika nyanja za kisiasa, kijamii, kiuchumi 

na kibiashara, huku akisisitiza umuhimu wa nchi za Afrika kuongeza thamani ya rasilimali 

zake kupitia uzalishaji wa pamoja. 
 

Aidha, Rais Dkt. Samia alitaja maeneo ya kipaumbele ya ushirikiano kuwa ni pamoja na 

maendeleo ya miundombinu ya maji na umwagiliaji, pamoja na kukuza viwanda kwa 

lengo la kuongeza tija na ajira. 
 

Mheshimiwa Rais aliwahakikishia mabalozi hao kuwa Tanzania itaendelea kuwa mshirika 

wa kuaminika, akisisitiza kuwa milango iko wazi kwa ushirikiano wa karibu zaidi 

unaolenga kukuza uchumi wa pande zote kupitia diplomasia ya kiuchumi. 
 

Kwa upande wao, mabalozi walimpongeza Rais Dkt. Samia kwa uongozi wake thabiti na 

juhudi zinazoendelea katika kuimarisha mazingira ya uwekezaji, amani na utulivu nchini. 
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Vilevile, walionesha utayari wa nchi zao kuendeleza ushirikiano na Tanzania katika 

maeneo ya kimkakati.  
 

Mazungumzo hayo pia yaligusia masuala ya diplomasia ya kikanda na usalama wa dunia, 

yakisisitiza umuhimu wa ushirikiano wa kimataifa katika kukabiliana na changamoto za 

pamoja.  

 

MAELEZO KWA MHARIRI  

Uwasilishaji wa Hati za Utambulisho ni utaratibu rasmi wa kidiplomasia unaomruhusu 

balozi kuanza rasmi majukumu yake katika nchi mwenyeji.  
 

Tanzania imeendelea kuimarisha diplomasia ya kiuchumi kama nyenzo ya kuvutia 

uwekezaji, kukuza biashara na kuharakisha maendeleo ya viwanda.  
 

 

 

Bakari S. Machumu 

Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 


